[CR] ีรีวิว เกรท เลค รีสอร์ท ฉบับมินิ @ กาญจนบุรี

กระทู้รีวิว
รีวิวนี้ มีผลสืบเนื่องมาจาก  จขกท ได้วางแผนล่องแพ ในวันที่ 14-15 กพ ที่ผ่านมา  แพที่พักที่เราต้องการก็เต็มหมดร้องไห้
น้องชาย จขกท เลยได้สรรหาแพที่พัก จนมาได้พบเจอและทำการจองกับ เกรท เลค รีสอร์ท ประหลาดใจ   แถมน้องบอกอีกด้วยว่า "ห้องนอนเป็นเรือนะ 1ลำ มี 2 ห้อง"  ด้วยความอยากรู้อยากเห็น จึงทำการค้นหาข้อมูลในพันทิปเพื่อจะมีคนมารีวิว ไว้บ้าง......ซึ่งปรากฏก็เจอจริงๆ  แต่แม่เจ้า!! ตั้งแต่ปี 2552 ไม่เอาไม่พูดไม่เอาไม่พูด  เอาแล้วไง  5 ปีผ่านไป  คนก็รีวิวน้อยจะสวยแบบในเว็บหรือป่าวนะ
......เราเลยบอกกับตัวเองไว้ว่า  ฉันกลับมา ฉันจะมารีวิวให้เพื่อนๆ ได้ดูกัน  ภาพอาจน้อยไปนิดเพราะลูกค้าพักเต็มทุกห้อง ได้แต่แอบถ่ายมุมไกลๆ กับห้องที่เราจองไว้    ตามมาชมกันเลยจร้ายิ้มยิ้ม

เริ่มด้วยภาพบรรยากาศโดยรวมของแพที่พัก

หน้ารีสอร์ทคะ  ด้านซ้ายของรูปจะเป็นครัว  ด้านขวาคือที่ทานอาหารคะ  (กลางคืนมีคาราโอเกะ ให้ร้องฟรีด้วยนะคะ)

ป้ายบอกทางลงแพคะ  ไม่ต้องกลัวหาทางลงไม่เจอ  555

เหนือสิ่งอื่นได้  เราทำการเช็คอินก่อนคะ (นายแบบเรายื่นบังหมดเลย เพี้ยนแช๊ะ)

เสร็จเรียบร้อย  ไปคะ ไปยังแพที่พักกัน เม่าดี๊ด๊า
เห็นทางลงแล้วสบายๆๆ ยิ้ม  แต่เวลาขึ้นฝั่งนี่สิคะ  เข่าอ่อน ร้องไห้ร้องไห้

พวกเรามากันทั้งหมด 12 ชีวิต  ก็เหมากันไป เรือเอี้ยมจุ้น 3 ลำ  
เราได้ VIP 6  ตามมาชมกันคะ

โชคดีที่เรือ อยู่ติดกันหมดเลย

มาชมภายในห้องกันคะ
เริ่มที่มุม  ที่นอนคะ

มีตู้เย็นด้วยนะ  แต่แอบเก่าไปนิดนึง

ตามมาด้วยมุมด้านหัวเรือคะ
ด้านหลังทีวี จะเป็นบันไดเพื่อเิปิดออกไปยังด้านหัวเรือคะ  ด้านขวาจะเป็นแอร์ เก่าหน่อยแต่เย็นใช้ได้คะ

ด้านซ้ายเป็นมุมสำหรับแขวนผ้าแบบ Open Air  แอบเก๋ คะ

อันนี้คือด้านหัวเรือ ที่เปิดประตูจากในห้องออกมาก็จะได้มุมแบบนี้คะ  มีเก้าอี้ไม้ให้นอนเอนหลังให้ 2 ตัวคะ

คราวนี้เราเปลี่ยนมาชมบรรยากาศรอบๆ ที่พักกันคะ
เริ่มด้วยบริเวณหน้าที่พักของเราคะ  ที่นี่ ทุกห้องพักจะหันหน้าเข้าหากันหมดคะ
ด้านซ้าย

ด้านขวา

ด้านหน้า (เราเรียกยังงั้นคะ) ด้านบนคือฝั่งที่เราเช็คอินกันคะ

คราวนี้เรามาเล่นน้ำกันคะ
บริเวณโดยรอบที่พัก จะมีป้ายกำกับแบบนี้ตลอด  และทุกห้องพักจะมีเสื้อชูชีพให้ ถ้าไม่พอบริเวณที่เล่นน้ำก็มีให้คะ

เริ่มด้วยสระน้ำสำหรับเด็กคะ  มองรวมๆ ก็ดีดีนะคะ แต่พอมองดีๆ  อั้ยยะ!! สกปรกจากตะกอนของอะไรสักอย่างเราก็บอกไม่ถูก
เอาเป็นว่า เราอยากเล่นสไลเดอร์แค่ไหน  เราก็ไม่เล่นดีกว่า 555

บริเวณสำหรับลงเล่นน้ำในฝั่งด้านในของที่พักคะ  มีให้ครบหมดสำหรับห่วงยาง เล็กใหญ่

บริเวณนี้สำหรับเล่นน้ำด้านนอกที่พักคะ

มองออกไปจะได้มุมแบบนี้คะ

มีเรือให้พายด้วยนะคะ  แบบถีบก็มี (แต่ลืมถ่ายคะ มัวแต่เล่นน้ำ 555)

ที่พักบริเวณสระน้ำ มีสองฝั่งโดยมีสระน้ำเด็กกั้นกลางคะ
ด้านซ้ายดูได้จากภาพนี้คะ  ส่วนด้านขวา รบกวนย้อนกลับไปดูรูปสระน้ำเด็กคะ

อาหารการกินของที่นี้ รสชาติก็ถือว่าผ่านนะคะ  ราคาก็พอน่าคบเป็นบางอย่าง บางอย่างก็เกินไปแบบว่าไข่เจียวหมูสับ จานละ 90 บาทเศร้าเศร้า
ถ่ายมาไม่สวยคะ เพราะมืดด้วย หิวด้วย

มีอย่างหนึ่งที่อยากจะบอกคือ  อาหารสั่งนานมากกกกก แต่ทำใจคะไปช่วงเทศกาลก็แบบนี้ละ  ไม่ว่ากัน

โดยรวมแล้วก็ถือว่า สอบผ่านนะคะสำหรับคนที่ไม่ติดหรูอะไรมากมาย  อาจจะมีบ้างที่ห้องน้ำแอบเล็กแต่พออาบได้
ติดอยู่อย่างเดียวคือ  สระน้ำเด็กคะ  ถ้าสะอาดกว่านี้นะ  เราจัดหนักแน่ๆ  5555

จบแล้วคะรีวิวแบบมินิ  อาจไม่สวย  ไม่มีสาระ แต่เก็บไว้เพื่อใครได้ไปแล้วอยากค้นหารูปแบบว่าสุด   ขอบคุณที่แวะมาชมคะ
ชื่อสินค้า:   เกรท เลค รีสอร์ท
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แสดงความคิดเห็น